ผู้เขียน หัวข้อ: E30 ล้อหน้าด้านซ้ายส่าย ช่วยด้วยครับ !!  (อ่าน 1325 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto09

• อนุบาลทางเรียบ
E30 ล้อหน้าด้านซ้ายส่าย ช่วยด้วยครับ !!
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:37:14 am »
อาการ คือ พวงมาลัยสั่น นะครับ เวลาขับความเร็ว ที่ 80-100

เผอิญ ยางหน้าด้านซ้าย รั่วพอดี ร้านปะยางถอดล้อออกมา แล้วไปเห็น น้ำมันซึม ที่คันชัก ...

ช่างก็เลยบอกว่า คันชักลูกหมาก หน้าจะแตกด้วย นะครับ ทำให้เกิดอาการล้อส่าย ...

พี่ๆ มีร้านไหน แนะนำ ซ่อมคันชักลูกหมาก ไหมครับ แถว จ.นนทบุรี และก็ราคาประมาณเท่าไรด้วยนะครับ ...

ผมจะได้เตรียมไปถูก นะครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ MONGKOL5335

• นักแข่ง FORMULA 1
  • ผู้ชายคนเดิมของผู้หญิงเดินดิน
Re: E30 ล้อหน้าด้านซ้ายส่าย ช่วยด้วยครับ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:03:06 am »
 ???  น่าจะเป็นอาการลูกหมากปลายแร็ค ( ไม้ตีกลอง ) หลวม แต่ถึงขนาดสั่นนี่ ขับช้า ๆ ล่ะ ระวังมันจะหลุดออกมาซะก่อนอันตรายมากนะครับ
รีบหาอู่เปลี่ยนด่วนเลย ตัวนึงประมาณ พันกว่าบาท ไหน ๆ จะเปลี่ยนแล้วดู อีกฝั่งนึงด้วยนะ จะได้เสียค่าแรงรอบเดียวไปเลย...
อย่าได้บินให้สูงอย่างใครเขา
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ไม่สำคัญว่าจะบินท่าอะไร
แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ...

Re: E30 ล้อหน้าด้านซ้ายส่าย ช่วยด้วยครับ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:10:22 am »
???  น่าจะเป็นอาการลูกหมากปลายแร็ค ( ไม้ตีกลอง ) หลวม แต่ถึงขนาดสั่นนี่ ขับช้า ๆ ล่ะ ระวังมันจะหลุดออกมาซะก่อนอันตรายมากนะครับ
รีบหาอู่เปลี่ยนด่วนเลย ตัวนึงประมาณ พันกว่าบาท ไหน ๆ จะเปลี่ยนแล้วดู อีกฝั่งนึงด้วยนะ จะได้เสียค่าแรงรอบเดียวไปเลย...

ขอบคุณครับพี่ แล้วมีอู่ที่แนะนำไหมครับ แถว จ.นนทบุรี  :D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:36:41 am »

ขอบคุณครับพี่ แล้วมีอู่ที่แนะนำไหมครับ แถว จ.นนทบุรี  :D

น้าแกรู้จักแต่แถวพระพุทธบาทครับ   ;D ;D ;D

ง๊ะ  :D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:38:58 am »
รบกวนด้วยครับ พี่ๆ แนะนำร้านซ่อม แถว จ.นนทบุรี หรือใกล้เคียงให้หน่อยครับ

วันเสาร์นี้จะพาแม่ไป เที่ยวหาดบางแสน นะครับ กลัวว่าขับไป รถยังไม่ทำ จะอันตรายนะครับ  :)

• ผู้ชายคนเดิมของผู้หญิงเดินดิน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:17:04 am »
รบกวนด้วยครับ พี่ๆ แนะนำร้านซ่อม แถว จ.นนทบุรี หรือใกล้เคียงให้หน่อยครับ

วันเสาร์นี้จะพาแม่ไป เที่ยวหาดบางแสน นะครับ กลัวว่าขับไป รถยังไม่ทำ จะอันตรายนะครับ  :)

???  อันตรายแน่ ๆ ครับ ถ้าฝืนขับไปล่ะก็  เกิดขับไปแล้วหลุดขึ้นมาบังคับรถไม่ได้ โอ๊ว...ไม่อยากคิดเลยว่าอะไรจะเกิดเ
ปลี่ยนแค่ลูกหมากแร็คนี่ อู่แถวบ้านไม่มีทำเลยหรอครับ... ลองเข้าไปคุยดูก่อนว่าคิดค่าแรงยังไงเท่าไหร่ แล้วเรื่องอะไหล่
เราก็สั่งเอาให้เค้ามาส่งทางมอเตอร์ไซด์ก็ได้นี่ครับ...ไม่น่าจะยาก
แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ...

ออฟไลน์ โหล๋ง...เหล๋ง....

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:31:49 am »
ร้านช่วงล่างทั่วไปเปลี่ยนได้
ลูกหมากคันชัก (บางคนเรียกไม้ตีกลอง, หนวดกุ้ง)
เบิกศูนย์ 1000+
ของเทียบ 400-500
หากไปร้านรับอัดลูกหมาก (เอาของเดิมรื้อไส้แล้วอัดใหม่ โดยประมาณอันล่ะ 80-150 แล้วแต่ร้าน)
ค่าแรง150-200

ปล. หากมีการเรื้อลูกหมากคันชักแล้วควรจะไปตั้งศูนย์ล้อใหม่ครับ เพราะจุดมาร์คที่ช่างรื้อใส่ไปบางครั้งชื่อถือไม่ได้ครับ
ปล2. ตั้งศูนย์ 300

:)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:51:53 am »

???  อันตรายแน่ ๆ ครับ ถ้าฝืนขับไปล่ะก็  เกิดขับไปแล้วหลุดขึ้นมาบังคับรถไม่ได้ โอ๊ว...ไม่อยากคิดเลยว่าอะไรจะเกิดเ
ปลี่ยนแค่ลูกหมากแร็คนี่ อู่แถวบ้านไม่มีทำเลยหรอครับ... ลองเข้าไปคุยดูก่อนว่าคิดค่าแรงยังไงเท่าไหร่ แล้วเรื่องอะไหล่
เราก็สั่งเอาให้เค้ามาส่งทางมอเตอร์ไซด์ก็ได้นี่ครับ...ไม่น่าจะยาก

ขอบคุณครับพี่ ...  :D

เรื่องราคา ค่าแรงผมไม่ค่อยซีเรียสนะครับ แต่ ด้วยความที่ว่า รถเรา บ้างอย่างผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง สักเท่าไร  บ้างที หาข้อมูลจากในเว็บหรือคนรู้จัก

พวกก็บอกว่าให้หาร้านที่ไว้ใจได้ กลัวว่า ร้านซ่อม มันจะชี้ว่า อันนู้นก็พัง นี้ก็พัง หรือว่า วางยาเราไว้นะครับ ...

ถ้าเปลี่ยนไม่มีอะไรบมาก ก็คงจะไปเปลี่ยนร้านแถวบ้านนะครับ  เดี๋ยวจะนั่งจ้องเลย ว่า วางยา หรือเปล่า อิอิ  ;D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:52:56 am »
ร้านช่วงล่างทั่วไปเปลี่ยนได้
ลูกหมากคันชัก (บางคนเรียกไม้ตีกลอง, หนวดกุ้ง)
เบิกศูนย์ 1000+
ของเทียบ 400-500
หากไปร้านรับอัดลูกหมาก (เอาของเดิมรื้อไส้แล้วอัดใหม่ โดยประมาณอันล่ะ 80-150 แล้วแต่ร้าน)
ค่าแรง150-200

ปล. หากมีการเรื้อลูกหมากคันชักแล้วควรจะไปตั้งศูนย์ล้อใหม่ครับ เพราะจุดมาร์คที่ช่างรื้อใส่ไปบางครั้งชื่อถือไม่ได้ครับ
ปล2. ตั้งศูนย์ 300

:)

ขอบคุณครับ พี่สำหรับ ข้อมูล  :D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:57:32 pm »
 ???  เพิ่มเติมอีกนิด อย่าเสี่ยงกับลูกหมากอัดใหม่นะครับ  เสี่ยงมาก เกิดหลุด งานใหญ่มันจะเข้า...ถึงชีวิตได้เลยเชียวนะครับ... ???

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 01:05:29 pm »
เมื่อวันพฤหัส ที่แล้ว ได้เอารถเข้าร้าน บางบัวทองลูกหมาก ...

ร้านเช็คให้แล้วนะครับ คันชักลูกหมากปกติ ดี ไม่มีแตก หรือหลวม ...

ปัญหา เป็นที่ แร๊คหน้าล้อ นะครับ มีปัญหา ตัวแกนยาว

ค่าเสียหาย ประมาณ หมื่นฟร่าๆ เด็กที่ร้านบอกมานะครับ  :'(

ผมก็เลย บอกว่า นั้นเดี๋ยวขอกลับไปปรึกษาที่บ้านก่อนครับ  :'(

งานเข้าเลยครับ ....  :-\

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 01:30:09 pm โดย Auto09 »

ออฟไลน์ Tuk_M.fourty

• Global Moderator
  • No.395
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 01:58:02 pm »
ลองดูที่แม็กและยาง ประกอบกันด้วยนะครับ 
e30 for life

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 
E36Thailand แต่รถซิ่ง อะไหล่มือสอง ของหายาก