ชื่อผู้ใช้งาน:
รหัสผ่าน:
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: E30 ล้อหน้าด้านซ้ายส่าย ช่วยด้วยครับ !!  (อ่าน 1129 ครั้ง)
Auto09
อนุบาลทางเรียบ

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:37:14 am »

อาการ คือ พวงมาลัยสั่น นะครับ เวลาขับความเร็ว ที่ 80-100

เผอิญ ยางหน้าด้านซ้าย รั่วพอดี ร้านปะยางถอดล้อออกมา แล้วไปเห็น น้ำมันซึม ที่คันชัก ...

ช่างก็เลยบอกว่า คันชักลูกหมาก หน้าจะแตกด้วย นะครับ ทำให้เกิดอาการล้อส่าย ...

พี่ๆ มีร้านไหน แนะนำ ซ่อมคันชักลูกหมาก ไหมครับ แถว จ.นนทบุรี และก็ราคาประมาณเท่าไรด้วยนะครับ ...

ผมจะได้เตรียมไปถูก นะครับ

ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม

MONGKOL5335
Global Moderator
นักแข่ง FORMULA 1

ผู้ชายคนเดิมของผู้หญิงเดินดิน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:03:06 am »

ฮืม  น่าจะเป็นอาการลูกหมากปลายแร็ค ( ไม้ตีกลอง ) หลวม แต่ถึงขนาดสั่นนี่ ขับช้า ๆ ล่ะ ระวังมันจะหลุดออกมาซะก่อนอันตรายมากนะครับ
รีบหาอู่เปลี่ยนด่วนเลย ตัวนึงประมาณ พันกว่าบาท ไหน ๆ จะเปลี่ยนแล้วดู อีกฝั่งนึงด้วยนะ จะได้เสียค่าแรงรอบเดียวไปเลย...

อย่าได้บินให้สูงอย่างใครเขา
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ไม่สำคัญว่าจะบินท่าอะไร
แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ...
Auto09

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:10:22 am »

ฮืม  น่าจะเป็นอาการลูกหมากปลายแร็ค ( ไม้ตีกลอง ) หลวม แต่ถึงขนาดสั่นนี่ ขับช้า ๆ ล่ะ ระวังมันจะหลุดออกมาซะก่อนอันตรายมากนะครับ
รีบหาอู่เปลี่ยนด่วนเลย ตัวนึงประมาณ พันกว่าบาท ไหน ๆ จะเปลี่ยนแล้วดู อีกฝั่งนึงด้วยนะ จะได้เสียค่าแรงรอบเดียวไปเลย...

ขอบคุณครับพี่ แล้วมีอู่ที่แนะนำไหมครับ แถว จ.นนทบุรี  ยิ้มกว้างๆ
Auto09

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:36:41 am »

ขอบคุณครับพี่ แล้วมีอู่ที่แนะนำไหมครับ แถว จ.นนทบุรี  ยิ้มกว้างๆ

น้าแกรู้จักแต่แถวพระพุทธบาทครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ง๊ะ  ยิ้มกว้างๆ
Auto09

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:38:58 am »

รบกวนด้วยครับ พี่ๆ แนะนำร้านซ่อม แถว จ.นนทบุรี หรือใกล้เคียงให้หน่อยครับ

วันเสาร์นี้จะพาแม่ไป เที่ยวหาดบางแสน นะครับ กลัวว่าขับไป รถยังไม่ทำ จะอันตรายนะครับ  ยิ้ม
MONGKOL5335

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:17:04 am »

รบกวนด้วยครับ พี่ๆ แนะนำร้านซ่อม แถว จ.นนทบุรี หรือใกล้เคียงให้หน่อยครับ

วันเสาร์นี้จะพาแม่ไป เที่ยวหาดบางแสน นะครับ กลัวว่าขับไป รถยังไม่ทำ จะอันตรายนะครับ  ยิ้ม

ฮืม  อันตรายแน่ ๆ ครับ ถ้าฝืนขับไปล่ะก็  เกิดขับไปแล้วหลุดขึ้นมาบังคับรถไม่ได้ โอ๊ว...ไม่อยากคิดเลยว่าอะไรจะเกิดเ
ปลี่ยนแค่ลูกหมากแร็คนี่ อู่แถวบ้านไม่มีทำเลยหรอครับ... ลองเข้าไปคุยดูก่อนว่าคิดค่าแรงยังไงเท่าไหร่ แล้วเรื่องอะไหล่
เราก็สั่งเอาให้เค้ามาส่งทางมอเตอร์ไซด์ก็ได้นี่ครับ...ไม่น่าจะยาก

แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ...
โหล๋ง...เหล๋ง....

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:31:49 am »

ร้านช่วงล่างทั่วไปเปลี่ยนได้
ลูกหมากคันชัก (บางคนเรียกไม้ตีกลอง, หนวดกุ้ง)
เบิกศูนย์ 1000+
ของเทียบ 400-500
หากไปร้านรับอัดลูกหมาก (เอาของเดิมรื้อไส้แล้วอัดใหม่ โดยประมาณอันล่ะ 80-150 แล้วแต่ร้าน)
ค่าแรง150-200

ปล. หากมีการเรื้อลูกหมากคันชักแล้วควรจะไปตั้งศูนย์ล้อใหม่ครับ เพราะจุดมาร์คที่ช่างรื้อใส่ไปบางครั้งชื่อถือไม่ได้ครับ
ปล2. ตั้งศูนย์ 300

ยิ้ม
Auto09

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:51:53 am »

ฮืม  อันตรายแน่ ๆ ครับ ถ้าฝืนขับไปล่ะก็  เกิดขับไปแล้วหลุดขึ้นมาบังคับรถไม่ได้ โอ๊ว...ไม่อยากคิดเลยว่าอะไรจะเกิดเ
ปลี่ยนแค่ลูกหมากแร็คนี่ อู่แถวบ้านไม่มีทำเลยหรอครับ... ลองเข้าไปคุยดูก่อนว่าคิดค่าแรงยังไงเท่าไหร่ แล้วเรื่องอะไหล่
เราก็สั่งเอาให้เค้ามาส่งทางมอเตอร์ไซด์ก็ได้นี่ครับ...ไม่น่าจะยาก

ขอบคุณครับพี่ ...  ยิ้มกว้างๆ

เรื่องราคา ค่าแรงผมไม่ค่อยซีเรียสนะครับ แต่ ด้วยความที่ว่า รถเรา บ้างอย่างผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง สักเท่าไร  บ้างที หาข้อมูลจากในเว็บหรือคนรู้จัก

พวกก็บอกว่าให้หาร้านที่ไว้ใจได้ กลัวว่า ร้านซ่อม มันจะชี้ว่า อันนู้นก็พัง นี้ก็พัง หรือว่า วางยาเราไว้นะครับ ...

ถ้าเปลี่ยนไม่มีอะไรบมาก ก็คงจะไปเปลี่ยนร้านแถวบ้านนะครับ  เดี๋ยวจะนั่งจ้องเลย ว่า วางยา หรือเปล่า อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
Auto09

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:52:56 am »

ร้านช่วงล่างทั่วไปเปลี่ยนได้
ลูกหมากคันชัก (บางคนเรียกไม้ตีกลอง, หนวดกุ้ง)
เบิกศูนย์ 1000+
ของเทียบ 400-500
หากไปร้านรับอัดลูกหมาก (เอาของเดิมรื้อไส้แล้วอัดใหม่ โดยประมาณอันล่ะ 80-150 แล้วแต่ร้าน)
ค่าแรง150-200

ปล. หากมีการเรื้อลูกหมากคันชักแล้วควรจะไปตั้งศูนย์ล้อใหม่ครับ เพราะจุดมาร์คที่ช่างรื้อใส่ไปบางครั้งชื่อถือไม่ได้ครับ
ปล2. ตั้งศูนย์ 300

ยิ้ม

ขอบคุณครับ พี่สำหรับ ข้อมูล  ยิ้มกว้างๆ
MONGKOL5335

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:57:32 pm »

ฮืม  เพิ่มเติมอีกนิด อย่าเสี่ยงกับลูกหมากอัดใหม่นะครับ  เสี่ยงมาก เกิดหลุด งานใหญ่มันจะเข้า...ถึงชีวิตได้เลยเชียวนะครับ... ฮืม

Auto09

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 01:05:29 pm »

เมื่อวันพฤหัส ที่แล้ว ได้เอารถเข้าร้าน บางบัวทองลูกหมาก ...

ร้านเช็คให้แล้วนะครับ คันชักลูกหมากปกติ ดี ไม่มีแตก หรือหลวม ...

ปัญหา เป็นที่ แร๊คหน้าล้อ นะครับ มีปัญหา ตัวแกนยาว

ค่าเสียหาย ประมาณ หมื่นฟร่าๆ เด็กที่ร้านบอกมานะครับ  ร้องไห้

ผมก็เลย บอกว่า นั้นเดี๋ยวขอกลับไปปรึกษาที่บ้านก่อนครับ  ร้องไห้

งานเข้าเลยครับ ....  ลังเล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 01:30:09 pm โดย Auto09 » บันทึกการเข้า
Tuk_M.fourty

No.395

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 01:58:02 pm »

ลองดูที่แม็กและยาง ประกอบกันด้วยนะครับ 

e30 for life
หน้า: [1]
  พิมพ์