ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกไม่ถูก จะซื้อรถมือสองคันไหนดี? ช่วยออกความเห็นด้วยครับ!  (อ่าน 5725 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.NoName

• อนุบาลทางเรียบ
ช่วยแนะนำด้วยครับ มีงบอยู่ที่ 7-8แสนบาท ผมจะซื้อรถมือสองคันไหนดีครับ? ระหว่าง
1)ฮอนด้า แอคคอร์ท
2)นิสสัน เทียน่า
3)เบ๊นซ์ E230
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 08:45:22 am โดย Mr.NoName »

ออฟไลน์ P2D

• นักแข่ง Professional
Re: จะซื้อรถมือสองคันไหนดี?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 03:07:48 pm »
e36 คูเป้ ไม่ตรงกะ ที่มีให้เลือก เลย ^^

ออฟไลน์ coming soon

• VIP Club
  • นักแข่ง FORMULA 1
  • คิดพาแฟน ท่องแดน ที่แสนสุข
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 09:27:38 pm »
อี 39 ครับ แต่เอา ตัว 2800 น้ะวิ่งมันเลย
M50 Only++

รับจัดหาอะไหล่นอก

084-921-1421เอ็กซ์

ออฟไลน์ Mr.NoName

• อนุบาลทางเรียบ
เข้าใจว่า E36, E39 คงหมายถึง BMW ได้ยินว่า BMW อะหลั่ยราคาสูง ผมกลัวจะสู้ไม่ไหวน่ะครับ
หรือว่าผมเข้าใจผิด ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pp

• Global Moderator
  • pp No.53 white E30 M10i Power
เข้าใจว่า E36, E39 คงหมายถึง BMW ได้ยินว่า BMW อะหลั่ยราคาสูง ผมกลัวจะสู้ไม่ไหวน่ะครับ
หรือว่าผมเข้าใจผิด ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
เรื่องอะไหล่ไม่แพงอย่างที่คิด แต่ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบที่ต้องการเถอะครับ เรื่องรถน่ะ ไม่ขับเอง ไม่รู้หรอกครับ ว่าดีหรือไม่ดี
Hartge H35
สังคมบูชาคนที่เงินทอง ความดีหม่นหมองพร่องไปใครจะเห็น
หากสังคมยังอยู่อย่างที่เป็น เห็นทีบ้านเมืองนี้ถึงบรรลัย

ออฟไลน์ shut_เจน

• KASET-NAWAMIN ZONE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 07:04:18 pm »
อี 39 ครับ แต่เอา ตัว 2800 น้ะวิ่งมันเลย

*******เละครับ ตัวนี้*******กระเป๋าฉีก ;D
นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภควา

ออฟไลน์ Gneisenau

• Moderator BMW
  • มนุษย์บีเอ็มฯสีน้ำเงินมาแว้ว..
Honda Accord  ซื้อไปไม่ต้องห่วงเรื่องราคาขายต่อคับ รุ่นปลาโลมา ผมว่าหน้าตาไม่สวยเท่าไหร่นะ
 Nissan Teana  หากต้องการใช้รถดีๆ ไม่ยึดติดแบรนด์ ต้องคันนี้ ค่าดูแลรักษาไม่โหดมาก ตัวถังใหญ่ ดูหรูดี แต่คนตรีนหนักอาจว่าอืด
 Benz E230 คงเข้าใจว่าน่าจะเป็นรุ่น W 210 ไฟกลมแยก  ราคาไม่ค่อยตกมาก อิมเมจดี ค่าดูแลรักษาก็ค่อนข้างสูงอยู่บ้าง คนตรีนหนักควรเลือกเครื่องใหญ่กว่านี้จะคับ เพราะ 230 มันไม่ครนาตรีนเท่าไหร่ ควรเล่น 280 ไปเลยคับ  ;D

ออฟไลน์ Tuk_M.fourty

• No.395
ช่วยแนะนำด้วยครับ มีงบอยู่ที่ 7-8แสนบาท ผมจะซื้อรถมือสองคันไหนดีครับ? ระหว่าง
1)ฮอนด้า แอคคอร์ท
2)นิสสัน เทียน่า
3)เบ๊นซ์ E230
ขอบคุณครับ

ที่คุณว่าเนี่ยไม่เฉียด บี เอ็ม เลยนะครับ  เข้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2010, 09:26:38 pm โดย Tuk_M.fourty »
e30 for life

ออฟไลน์ deo-2door

• นักแข่ง OUT LAW
  • *
ในสามตัวเลือก
ผมเลือก
เทียน่า

ออฟไลน์ beebbs2

• นักแข่ง Drag Racing
e230 ครับ ราคาไม่ตก ใช้ได้นานพอดู

อะไหล่ บีเอ็ม ยอมรับกันเถอะ ครับ ว่า แพง จริง บ้างตัว คนไม่รู้ ว่าหาแหล่งซื้อที่ไหน

เข้า ยนตกละ ก็จบ ครับ ราคา แท้ แพง แน่นอน

ส่วนตัว เชียร์ benz ครับ

ออฟไลน์ tom_tom

• นักแข่ง Drag Racing
e230 ครับ ถ้ารู้จักร้านอะไหล่ค่าซ่อมไม่แพงอย่างที่คิด

ออฟไลน์ MONGKOL5335

• ผู้ชายคนเดิมของผู้หญิงเดินดิน
 ??? ผมเชียร์  E 230 นิวอาย ตัวนี้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น รหัสบอดี้ W 210  เครื่องยนต์  รหัส M 111 ขยายความจุกระบอกสูบ บอกได้เลยว่าอึด ทนทาน ค่าอะไหล่ไม่แรงจนเกินไปนัก  พอรับได้ครับ บอกได้เลยว่าอะไหล่บางตัวถูกกว่า บีเอ็มเสียอีก ... เครื่องตัวนี้ใช้โซ่ขับราวลิ้น ทนจนลืมจ๊ะ...ระบบเกียร์ แอบมีลูกเล่นมาให้นิด ๆ  บอดี้กว้างขวางนั่งสบาย โดยเฉพาะผู้โดยสาร ด้านหลัง แทบจะนั่งเหยี่ดขาได้เลยทีเดียว...คนแก่จะชอบมาก แถมมีช่องแอร์ด้านหลังมาให้ด้วย สำหรับรถรุ่นนี้ ถ้าได้สภาพสวย ๆ ใช้ได้อีกยาวครับ... ส่วนข้อด้อย ก็มีอยู่นะครับ  อาจจะอืดอาดไปบ้าง เนื่องจากบอดี้ใหญ่ น้ำหนักมาก อาจจะอืดไปสักนิด บริโภคน้ำมันไปสักหน่อย  แต่ถ้ารถลอยตัวแล้ว สองร้อยอยู่กับเท้าสบาย ๆ แต่ถ้าแลกมากับความนุ่มนวล นั่งสบาย ช่วงล่างที่เกาะถนน อาจจะติดใจจนลืมบีเอ็มไปเลยก็ได้ครับ...เอาเป็นว่าถ้าชอบตัวนี้แล้วอยากหาคนปรึกษาเรื่องรถผมก็พอจะให้คำปรึกษาได้บ้าง ถึงแม้จะไม่ใช่ขั้นเกจิ  แต่ก็พอมีภูมิรู้อยู่บ้างตามสมควรครับ...
อย่าได้บินให้สูงอย่างใครเขา
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ไม่สำคัญว่าจะบินท่าอะไร
แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ...

ออฟไลน์ P2D

bmw แพง รึป่าวไม่รู้ แต่ ไฟหน้า e30 มื้อสองยัง 5000 เลย ^^

ออฟไลน์ mr_bean

• VIP Club
BMW   E30   KAMEI  
อย่าเป็นผู้ชายแค่ใบเกิด 

ออฟไลน์ The champion

• รับซื้อขายรถยนต์มือ1-2ทุกชนิด โทร0835975667
Camry ตัวก่อนตัวล่าสุด ไฟท้ายใบโพ ไม่เข้าตาหรอครับผมว่าดีน่ะ ผมยังอยากได้เลย ???
Bmwe30thailand Racing Team/ตากล้องรถซิ่ง/Cantaloup IT รับประกอบคอม/รับซื้อขายรถยนต์มือ1-2ทุกชนิด โทร0835975667

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 
E36Thailand แต่รถซิ่ง อะไหล่มือสอง ของหายาก